Skip to main content

NJIA YA MPANGO YA LUPU (KITANZI)

NJIA YA UZAZI WW MPANGO YA LUPU | KITANZI

LUPU (VITANZI) Ni moja ya njia ya uzazi wa mpango inayotumiwa na wanawake wengi kwa lengo la kuzuia kupata mimba au kupanga uzazi
Kifaa  hiki kimetengenezwa kwa kutumia kopa kina kama vijitawi kwa mbele

Kifaa hiki kimetengenezwa na kuwekewa homoni ya Aina ya progestin ambayo inafanana  sana na homoni aliyonayo mwanamke.
LUPU kina mkinga mwanamke asipate mimba kwa miaka 12.

JINSI GANI NJIA HII INAFANYA KAZI..
• Kina mkinga asipate mimba kwa muda wa miaka 12 kwa. 
• Kutoruhusu mbegu za kiume kutofika kwenye mirija ya uzazi
• Huzuia urutubishaji wa yai la kike  kama zikifanikiwa kuingia kwenye mji wa mimba
• Huzuia mbegu kuingia kwenye mji wa mimba kwenda kurutubisha yai la kike

FAIDA ZA NJIA HII..
• Inazui mimba zisizo na mpangilio 
• Ni salama kwa mtumiaji
• Haisumbui kutoa na kuweka kwa mtumiaji 
• Haichukui muda mrefu kurudi kwenye Hali ya kawaida na kupata mtoto. Wachache ndo huchelewa.
• Haisumbui kwatai wa tendo la ndoa
• Ni njia ya muda mrefu.

MAUDHI MADOGO MADOGO YA NJIA HII..
• Hedhi kubadilika
• Maumivu ya Tumbo
• Damu Kutoka wakati wa kiwekewa au kutotoka 
• Kukosa hedhi
• Mwanamke hushauriwa kurudi kituo cha afya ka maudhi yataendelea kwa muda mrefu.

MTU YUPI ANASHAURIWA KUTUMIA NJIA HII.
• Anatumia  mtu yeyote
• Awe ananyonyesha au ametoka kujifungua anaruhusiwa kutumia.
• Baada ya mimba kuharibika
•  Awe ameolewa au hajaolewa 
• Kazaa au bado kupata mtoto
•  Mwenye maambukizi ya virusi vya Ukimwi anatumia 
• Mtu mwenye Shindikizo kubwa la damu.

WATU WACHACHE HUWEZA KUPATA SHIDA HIZI  JAPO SIO WOTE  BAADAYA KUTUMIA NJIA HII.
• Mji wa mimba kuvimba 
• Mimba kutunga nje ya kizazi
• Kuchukua muda mrefu kupata ujauzito

Comments

Popular posts from this blog

IFAHAMU ARGI PLUS (+) MAANA YAKE | KAZI ZAKE | FAIDA ZAKE | MATUMIZI YAKE

IFAHAMU ARGI PLUS (+) MAANA YAKE | KAZI ZAKE | FAIDA ZAKE | MATUMIZI YAKE FOREVER Argi+ ni bidhaa bora kabisa kutoka katika kampuni yetu ya Forever living products Ina L-arginine amino acid kwa kila kijiko kimoja cha Argi+ Ina Nitric oxide ambayo inasaidia kutanua mishipa ya damu hivyo kuruhusu damu kupita vizuri Ina viondosha sumu vya *POMOGRANATE* ambavyo ni muhimu sana ili kuondoa sumu mwilini Ina *Vitamin* *Complex* ambazo zinasaidia kujenga misuli FAIDA ZA KUTUMIA ARGI+ 1. Ni kirutubisho muhimu sana kutumiwa kila siku kwa ajiili ya kusaidia mifumo yote ya mwili ili kuupa mwili uwezo wa kufanya kazi vizui zaidi. 2. Inasaidia mfumo wa kinga ya mwili, kutokana na nitric oxide ambayo inatumiwa na chembechembe nyeupe za damu kuua bacteria. Hivyo kuupa mwili uwezo zaidi wa kupigana na magonjwa. 3. Inasaidia kurekebisha kiwango cha "blood pressure kiwe sahihi na afya ya mzunguko wa damu ya moyo kiujumla. 4. Inasaidia kutengenezwa kwa mifupa na mwili kiujumla hivyo ...

Uhusiano kati ya kundi ya kundi la damu(blood group) na uchumba/Mimba/Ujauzito/ mtoto

Uhusiano kati ya kundi ya kundi la damu(blood group) na uchumba/Mimba/ Ujauzito / mtoto   1. Binadamu ana damu ambayo ina seli nyeupe, chembe sahani na sell nyekundu.. hizi seli nyekundu ndio zinabeba oksijeni na kabondayoksaidi na kimiminika chenyewe 2. Seli nyekundu zina protini inajishika ukutani mwake inaitwa antigen. kuna antigen A au B au seli inakuwa haina antigen      • Ambaye seli nyekundu zina antigen A, ana blood group A     • Ambaye seli nyekundu zina antigen B ana blood group B     • Ambaye seli zake zina Antigen A na B ana blood group AB      • Ambaye seli nyekundu hazina antigeni ana blood group O 3. katika seli hiyo hiyo nyekundu ikiwa na protini inayojishika katika ukuta wake, hii inaitwa D antigen maarufu kama Rh Factor  3.(a)     Mtu mwenye D antigen katika cell zake nyekundu, blood group yake inaandikwa na kuongezewa alama ya + mfano A+, B+, AB+ au O+ 3. ...

Tatizo la Kutokwa na uteute /Uchafu au majimaji kwenye uke

VAGINAL DISCHARGE. (Kutokwa na uteute /Uchafu au majimaji kwenye uke) Miongoni mwa masomo ambayo tulijifunza huko nyuma ni juu ya umuhimu wa kutokwa na uteute au majimaji kwenye uke,somo liliwafungua wengi maana wengi walikuwa wakiona wanatokwa na ute bila kujua kazi yake au unaashiria nini. Mmbali na umuhimu wa uteute au majimaji yanayotoka kwenye uke, kumekuwa na maswali mengi na yanayoongozana kuhusu aina ya uteute unatoka kwenye uke, jambo ambalo limeonesha kuwapa hofu wengi juu ya afya zao pindi wauonapo ute ukiwatoka je kutokwa na uteute ni kawaida? Ndio,Tezi ndani ya uke wako na njia ya uzazi huzalisha kiasi kidogo cha majimaji ambacho hutuka kupitia uke kila siku, huku kikiwa kimebeba seli za zamani ambazo hazina kazi mwilini na kuzitoa kama uchafu, Hiyo ni njia ya kuufanya uke wake kuwa msafi na kulinda afya yake, ute huo unatoka huwa ni msafi wenye kuonekana vizuri au mfanano wa maziwa maziwa na hautoi harufu mbaya. (Uke kwa kawaida hautakiwi kuwa mkamvu, na tulishajifun...